JPM awapa vicheko 'wamachinga', awapa somo TRA

Rais John Magufuli leo amekabidhi vitambulisho vya wafanyabiashara wadogo ambao mitaji yao haizidi shilingi milioni nne na kuwaagiza watendaji wa Mamlaka ya Mapato kutowasumbua katika shughuli zao hizo.

Rais Magufuli amekabidhi vitambulisho hivyo kwa wakuu wa mikoa ya Tanzania Bara na kuwataka kwenda kuwatambua wajasiariamali hao kwa kushirikiana na wakuu wao wa wilaya huku akihimiza vitambulisho hivyo kulipiwa shilingi 20,000 na fedha hiyo kupelekwa TRA ya mkoa husika.

Akizungumza katika kikao kazi kati ya Viongozi wa TRA, Wakuu wa Mikoa na baadhi ya wadau wa wafanyabiashara, Rais Magufuli alielezea kusikitishwa kwake na kasi ndogo ya ukusanyaji mapato unaofanywa nchini sambamba na kukemea urasimu na ukosefu wa maadili ya kazi unaofanywa na baadhi ya watumishi wa mamlaka hiyo.

“Baada ya kutoa maelekezo yangu ya namna ya kuwarasimisha wajasiriamali nchini na TRA kutotekeleza agizo hilo, nimeamua kufanya tofauti , nimeamua kuchapisha vitambulisho mimi mwenyewe, vitakavyowatambua wafanyabiashar hao ili wafanye kazi zao kwa uhuru..

"Vitambulishi hivi hautaweza kuvifoji kwani vina alama maalumu ya siri ambayo haitaweza kuonekana kwa urahisi. Vitatolewa kwa namba ya utambulisho na kwa mantiki hiyo hakuna mtu atakayewasumbua wamachinga, ila na ninyi msije fanya biashara zenu katika maeneo yasiyoruhusiswa mkageuka kuwa bughudha.”

Katika makabidhiano hayo Rais Magufuli aliwakabidhi wakuu hao wa mikoa kila mmoja vitambulisho 25,000 na kumtaka Kamishna Mkuu wa TRA, Charles Kichere kuwapa muongozo wa makundi ya wajasiriamali wanaopaswa kupewa vitambulisho hivyo wakiwemo mama lishe, wachuuzi wa bidhaa ndogo ndogo huku akiwaonya kutochukua bidhaa za wafanyabiashara wakubwa watakaokuwa na lengo la kukwepa kodi.

Wakati huo huo, Rais Magufuli amewataka TRA kuangalia namna ya kuboresha ukusanyaji wa kodi ya majengo kuwa rafiki ili wananchi wengi watekeleze suala hilo kwa hiari na kuonya watumishi wachache wanaotumia vitisho na mabavu katika zoezi la ukusanyaji wa mapato.

"Mfano kodi ya majengo ni kubwa sana, majengo yaliyosajiliwa mpaka sasa ni milioni 1.6 napenda kurudia kodi ya majengo iwe shilingi 10,000 kwa nyumba ya kawaida na shilingi 20,000 kwa nyumba za juu na shilingi 50,000 kwa nyumba za mjini, zitozwe kulingana na hati ya kiwanja na si idadi ya nyumba kwenye kiwanja".

Katika hatua nyingine, Rais Magufuli amewakemea TRA na wakuu wa mikoa na wilaya wanaoshindwa kuwachukulia hatua wafanyabiashara wanaokwepa kodi hususani katika maeneo yanayodaiwa kuwa na mianya mikubwa huku akiwanyoshea vidole baadhi ya watendaji wa TRA wanaoshirikiana na wafanyabiashara kadhaa wanaoingiza Mashine za Kielektroniki za EFD’s na kuziuza kwa bei ya juu.

DC Arumeru awashtukiza watumishi wa afya usiku wa manane

Baadhi ya watumishi wa afya wa Hospitali mbili za Ortumet na Tengeru za Wilaya ya Arumeru huenda wakaingia matatani baada ya mkuu wa wilaya hiyo kutowakuta kwenye maeneo yao ya kazi.

Mkuu wa Wilaya hiyo, Jerry Muro alifanya ziara usiku wa saa 7:30 hadi saa 11 alfajiri kwenye hospitali hizo kwa lengo la kujionea hali ya utoaji wa huduma za afya nyakati za Usiku.

Akiwa hospitalini hapo mkuu huyo wa wilaya alianzia ziara yake hiyo kwenye eneo la mapokezi na kupokelewa na askari mgambo anayelinda hospitali hiyo ambaye ilibainika kuwa nyakati za usiku, huwapokea wagonjwa na kisha kwenda kuwaamsha wahusika.

Hata hivyo, Mkuu wa wilaya huyo wa wilaya katika ziara yake hiyo alishuhudia katika maeneo kadhaa ndani ya jengo hilo likiwemo la upasuaji, watumishi wake walikuwa wamelala huku wengine wakidaiwa kujifunika blanketi.

Licha ya kushuhudia mapungufu hayo, Muro alifurahishwa na kitendo cha muuguzi wa zamu katika jengo la kujifungulia kinamama ambaye mbali na kuwa mwenyewe katika eneo hilo alikuwa akiendelea kutimiza wajibu wake wa kutoa huduma ya kuzalisha kinamama.

Amesema ziara hiyo imetokana na kuwepo kwa malalamiko ya baadhi ya wananchi ambao wamekuwa wakikerwa na huduma duni za afya zinazotolewa nyakati za usiku ikiwemo kutokuwepo kwa wataalamu katika maeneo yao ya kazi.

Macron kukutana na viongozi mbalimbali kumaliza vurugu

Rais wa Ufaransa, Emmanuel Macron amekutana na wanasiasa, viongozi wa vyama vya wafanyakazi na wafanyabiashara ili kusikiliza malalamiko yao.

Nchi ya Ufaransa imeshuhudia wiki nne zilizokuwa za maandamano yaliyokuwa yakipinga kupanda kwa kodi ya mafuta, gharama za maisha na masuala mengine.

Takribani waandamanaji 136,000 "waliovalia vizibao vya njano" waliingia mitaani Jumamosi iliyopita. Takribani waandamanaji  zaidi ya 1,200 walikamatwa na kuwekwa mahabusu.

Kufuatia maandamano hayo, mji mkuu wa nchi hiyo Paris umeathiriwa vibaya na vurugu huku madirisha yakivunjwa, magari yakichomwa moto na maduka yakiibwa baada ya watu takribani 10,000 kushiriki maandamano hayo.

Macron anatarajiwa kuhutubia taifa kwa njia ya luninga baadaye leo jioni ikiwa ni zaidi ya juma moja tangu atoa hotuba kwa taifa.

Miongoni mwa hatua ambazo serikali inakusudia kuchukua ni kuondoa kodi kwenye malipo ya muda wa ziada, kuharakisha punguzo la kodi na kutoa posho ya mwishoi wa mwaka kwa  wafanyakazi wa kipato cha chini.

Waziri wa Fedha, Bruno Le Maire amesema leo kuwa kuna uwezekano serikali ikachelewesha baadhi ya kodi ya mishahara, lakini ameelezea kutokuwa tayari kupunguza kodi kwa wastaafu, suala ambalo ni moja ya madai ya waandamanaji.

Amesisitiza kuwa hatua zinazochukuliwa zinapaswa kulenga katika kuwasaidia wafanyakazi .

Maandamano makubwa yanayoikabili Ufaransa yalianza kama vuguvugu  la kupinga ongezeko ya kodi za mafuta ambayo baadaye Macron aliiondoa lakini madai yameendele na kuzaa madai tata ikiwemo kumtaka Rais Macron kujiuzulu.

Kaya 300 zakosa makazi baada ya mvua kuezua nyumba zao

Zaidi ya Kaya 300 katika kata ya Kipeta wilayani Sumbawanga hazina sehemu za kuishi baada ya nyumba zao kuezuliwa mapaa na kubomolewa na mvua iliyoambatana na upepo mkali iliyonyesha usiku wa kuamkia jana mkoani Rukwa.

Mbali na nyumba za wananchi, maafa hayo pia yametokea katika Shule ya Sekondari Kipeta ambapo madarasa ya shule, ofisi ya walimu na nyumba tano za walimu zimeezuliwa.

Baadhi ya wahanga wa watukio hilo wameelezea tukio hilo kuwa lilitokea na kuomba hatua za awali zichukuliwe kwa walioathirika.

Naye Mbunge wa Jimbo la Kwela, Aloyce Malocha alifika katika eneo hilo la tukio na kuwafariji wananchi wake amewataka wataalamu na watendaji kuangalia namna ya kuwahifadhi wahanga hao wakiwemo wananchi wakati serikali ikiangalia namna ya kurejesha miundombinu ya shule na maeneo muhimu yaliyoathirika na mvua hizo.

Watalam wa Halmsahauri ya Wilaya ya Sumbawanga wamefika eneo la tukio hilo kwaajili ya kufanya tathimini halisi ya maafa hayo.

Kura Maoni
Je ulitarajia Simon Sirro angeteuliwa kuwa IGP?
VOTE
Je ulitarajia Simon Sirro angeteuliwa kuwa IGP?
70% Complete
70% Ndiyo30% Hapana