Benki za kibiashara sasa kukopesha kwa riba ndogo zaidi

|
Benki za kibiashara sasa kukopesha kwa riba ndogo zaidi

Baada ya Benki Kuu ya Tanzania (BoT) kupunguza riba kwa benki nchini kutoka asilimia tisa hadi saba, Watanzania wengi sasa watapata ahueni ya kukopeshwa kwa riba ndogo na kwa muda mrefu kuliko ilibyokuwa hapo mwanzo.

Punguzo hilo la riba litaanza rasmi Agosti 27 na litaendelea hadi yatakapofanyika mapitio mapya.

Barua ya Naibu Gavana wa BoT anayesimamia sera za uchumi na fedha (EFP), Dk Yamungu Kayandabila iliyoandikwa Agosti 23 kwenda kwa benki za biashara na taasisi za fedha inabainisha kushuka kwa riba hiyo kwa asilimia mbili huku utekelezaji wake ukielezwa kuanza kesho.

“Kama nilivyowaeleza kwenye waraka wa Agosti 3, 2017, nawafahamisha kupungua kwa riba itakayotozwa kwenye mikopo yote ambayo benki za biashara zitakopa kutoka Benki Kuu pamoja na amana za Serikali mpaka asilimia saba kutoka asilimia tisa iliyokuwapo (na) itakayotumika mpaka marekebisho mengine yatakapofanyika,” inasomeka taarifa hiyo. Nakala ya barua hiyo pia imepelekwa kwa katibu mkuu Wizara ya Fedha na Mipango.

Nakala nyingine imekwenda kwa Mwakilishi Mkaazi wa Shirika la Fedha Duniani (IMF) na Kamishna wa Mamlaka ya Mapato (TRA).

Katika taarifa hiyo, Dk Kayandabila alisema mabadiliko hayo yamezingatia mwenendo wa mauzo ya hatifungani za Serikali hasa zinazoiva baada ya siku 91 au 182.

“Mapitio haya yanadhihirisha juhudi za makusudi kukuza kiasi cha mikopo inayotolewa kufanikisha shughuli za uchumi,” ameandika Naibu Gavana kwenye taarifa yake kwa umma.

Biashara
Maoni