BoT: Sisi tuko tayari kununua dhahabu za wachimbaji nchini

|
Dhahabu iliyo safi (Maktaba)

Benki Kuu ya Tanzania (BoT) imesema iko tayari kununua dhahabu moja kwa moja kutoka kwa wachimbaji kwa sababu tangu zamani walikuwa wakifanya hivyo.

Hayo yamesemwa leo na Naibu Gavana wa BoT, Dkt. Bernard Kibesse wakati wa mkutano mkuu wa Kisekta wa Madini uliolenga kujadili changamoto za wachimbaji wa madini nchini ambapo mgeni rasmi alikuwa ni Rais John Magufuli ulifanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa JNIC, jijini Dar es Salaam.

Naibu Gavana huyo amesema, kilichotokea awali Benki hiyo ilikuwa ikiweka akiba ya Taifa bidhaa hiyo yenye thamani duniani, lakini kutokana na kukosekana kwa uaminifu kati ya wauzaji na baadhi ya watumishi BoT ilijikutana ikipata hasara baada ya kununua dhahabu zisizo na ubora wa kiwango.

Amesema kufanya hivyo ni moja ya utunzaji wa fedha ukiachana na ile ya utunzaji wa dola za Marekani.

“Tuko tayari kununua dhahabu ambayo tayari iko ‘refined’ (chakatwa) kwa sababu ndiyo kiwango ambacho kinakubalika kimataifa na nimefurahi kusikia kuwa kuna watu wana mitambo ya kufanya hivyo na tayari mchakato wa kuwezesha hilo imeshaanza kwa ushirikiano na wizara ya madini na TRA,” amesema Dkt. Kibesse 

Amesema kinachofanyika kwa sasa ni majadiliano kati ya BoT, wizara ya madini na tume ya madini katika uanzishwaji wa kituo cha kuuzia dhahabu ili kuondoa kilio cha kukosekana soko.

“Benki kuu tumeandaa sehemu ya kuhifadhi madini ndani ya utaratibu maalumu ambazo tutakubaliana kuwa ni lazima dhahabu inayokuwa pale iwe na mpangilio wake wa uhifadhiwaji.” alisema Dkt. Bernard Kibesse. 

“Kwa mfano mnunuzi hajapatikana hiyo dhahabu hairuhusiwi kukaa hapo zaidi ya siku tano na badala yake ipelekwe Center’.” alisema Kibesse. 

Madini
Maoni