Mauzo DSE yashuka kwa mwaka jana

|
Soko la Hisa la Dar es Salaam

Biashara katika Soko la Hisa la Dar Es Salaam DSE imeshuka katika kipindi cha mwaka 2018 ukilinganisha na ilivyokuwa mwaka 2017 ambapo ukwasi uliokusanywa kwa mwaka 2018 ulikuwa ni Shilingi Trilioni 1.2 ikiwa na utofauti kwenye hati fungani na hisa.

Mwaka 2018 hisa zilipungua na hati fungani zikaongezeka huku ukubwa wa soko ukishuka kwa bilioni 700 kutokana na baadhi ya bei ya hisa za makampuni kupungua sokoni.

Afisa Mtendaji Mkuu wa DSE, Moremi Marwa amewaambia wanahabari Jijini Dar Es Salaam kushuka huko ni kwa hali ya kawaida na imetokea katika masoko yote ya Afrika na ni kutokana na wawekezaji kuwekeza katika masoko makubwa ya nje ya Ulaya na Marekani.

Biashara
Maoni