Watanzania watakiwa kuchangamkia fursa ya maparachichi

|
Kilimo cha Parachichi

Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango, amewataka watanzania, hususan vijana kuchangamkia fursa ya kilimo cha parachichi kwa kuwa zao hilo lina thamani kubwa na soko la uhakika.

Dkt. Mpango, ametoa wito huo wilayani Hai mkoani Kilimanjaro alipokutana na wadau mbalimbali wanaojihusisha na kilimo cha kahawa wakiwemo wawekezaji wa zao la kahawa na parachichi.

Amesema kuwa zao hilo lililopewa jina la dhahabu ya kijani, mtaji wake wa uwekezaji ni mdogo lakini baada ya miaka mitatu mkulima anaweza kupata faida kubwa kupindukia.

Naye Waziri wa nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia uwekezaji, Angela Kairuki amesema kuwa Serikali kwa upande wake imejipanga kuvutia wawekezaji wengi hususan katika kilimo ambacho kinategemewa na wananchi wengi nchini na yeye akatoa wito kwa watanzania kuikimbilia fursa hiyo ya kilimo cha parachichi.

Kilimo
Maoni