Latest News
Ray C awafunda Watanzania matumizi ya mitandao

Mwanamuziki mkongwe nchini, Ray C amedai kwamba asilimia kubwa ya watanzania hawajui namna ya kuitumia mitandao ya kijamii kuwanufaisha na badala yake wamekuwa wakiitumia kwaajili ya kujadili mambo yasiyo na tija kwa muhusika mwenywe na taifa kwa jumla.

Ray C ameeleza hayo wakati akizungumza na moja ya kituo kikubwa cha Redio nchini na kusema kuwa watu wengi wamekuwa wakipoteza muda na fedha kuingia kwenye mitandao hiyo bila ya kufikiri namna ya kurejesha fedha wanazotumia kununua bando.

“Wengi mitandaoni wanapenda upuuzi, ukiweka kitu cha maana hakuna atakaye ‘comment’ lakini fanya kinyume chake hapo ndiyo utawajua walipo. Wenzetu Ulaya mitandao ya kijamii kama kina watu maarufu na waliofanikiwa  wengi wanatumia mitandao hiyo kuuza ‘bidhaa’ na kutangaza kazi zao ili wapate fedha…

“lakini sisi tumekuwa wakutoa fedha ili tuharibu, tena sana sana Tanzania hatujui kutumia mitandao ili itunufaishe na badala yake tunatumia kwenye upuuzi”, alisema Ray C.

Mbali na hilo, Ray C amedai hasumbuki na maneno ambayo amekuwa akizungumziwa kwenye mitandaoo ya kijamii kwa kuwa ana wafahamu watanzania vizuri na anapoposti hakurupuki na kwamba wenye akili timamu wanamuelewa tofauti na wale wanaoshindwa kujielewa.

Ray C amejitokeza kusema hayo kufuatia hivi karibuni kushambuliwa kwenye mitandao ya kijamii kwa madai ya kuwa anatafuta kiki baada ya kuwa mstari wa mbele kukosoa au kuzungumzia jambo ambalo ameliona halifai kwa jamii.

Latest News
Mwanamuziki Nandi awa balozi

Msanii chipukizi wa kike wa nyimbo za kizazi kipya (bongo fleva), Faustina Mfinanaga maarufu kama “Nandi” ameteuliwa na kampuni ya mawasiliano ya Halotel kuwa balozi wa Halopesa.

Akizungumza katika hafla fupi ya kusaini mkataba Nandi amesema hiyo ni fursa kubwa na ya kipekee kwake kuwa miongoni mwa familia ya kampuni hiyo na kupewa jukumu la kuiwakilisha ipasavyo kwa wateja wake na watanzania kwa ujumla kutokana na huduma bora za mawasiliano inazotoa.

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano wa Halotel, Mhina Semwenda amesema kampuni imemchagua Nandi kwa sababu ana uwezo wa kuwa na mchango chanya utakaosaidia kukuza mauzo ya bidhaa na huduma, pamoja na kuimarisha jina la kampuni.

“Nandi ni msanii anayekonga nyoyo za mashabiki wake kupitia wimbo wake unaovuma kwa jina la ‘Ninogeshe’ na kumpa umaarufu unamfanya afahamike kwa watu wa rika zote,” alisema Semwenda.

Huduma ya Halopesa inatolewa na zaidi ya mawakala 55,000 wanawahudumia zaidi ya wateja milioni 1.5 walioenea nchi nzima.

 

Latest News
Rich Mavoko uso kwa uso na Diamond BASATA

Baada ya kuwepo kwa malalamiko ambayo yalikuwa yakitupwa na msanii Rich Mavoko dhidi ya uongozi wa WCB, leo, Alhamisi wawili hao wamekutana ana kwa ana ili kujadili tofauti zao ambazo zimeletwa na kupishana kimaslahi katika ufanyaji wa kazi.

Hivi karibuni msanii Rich Mavoko alitangaza kujitoa katika kundi la WCB linaloongozwa na Diamond Platnumz kwa sababu ambazo alizianisha mwenyewe lakini kubwa zaidi ikiwa ni kunyonywa kwenye upande wa maslahi pamoja na kutokutimiziwa baadhi ya vitu ambavyo aliahidiwa kwenye mkataba wake.

Wiki iliyopita Sallam SK, Meneja wa Diamond alihojiwa katika kipindi cha ‘The Playlist’ kinachorushwa katika redio ya ‘Times FM’ na kusema kuwa Rich Mavoko bado ni msanii wa WCB kama mkataba wake unavyoonesha.

Na akizungumzia kuhusu suala la kunyonywa na kupewa baadhi ya stahiki za msingi kama wasanii wengine, Sallam alisema kuwa vyote hivyo Mavoko anavipata na mkataba wake hauna matatizo yoyote kama alivyokubaliana nao na kuusaini. Kwa hivi sasa wameachia suala la mkataba kufanyiwa uchunguzi na Basata.

“Hata Rich Mavoko alipewa gari, Rich ni mtu ambaye hataki kupost vitu vyake, lakini alikuja akapewa gari, sikumbuki alipewa gari ya aina gani lakini alipewa gari.” Alisema Sallam SK

Kwa upande wake leo hii, mmoja kati ya mameneja wa WCB (Mkubwa Fella) amesema kuwa hakuna tatizo lolote la kutisha kati ya Rich Mavoko na Wasafi, huku Dokii ambaye anasimama kama Meneja wa Mavoko amesema kuwa hakuna chuki kati yao kwa sababu wote ni wasanii na wanategemeana.

Kwa sasa, uamuzi wa BASATA ndio unaosubiriwa ili kufahamu ni kipi kilichoamuliwa baada ya kikao cha majadiliano kumalizika.

Latest News
Kim Kardashian na Kanye West watarajia kupata mtoto wa nne

Baada ya kujipatia mtoto wao watatu (Chicago West) kwa njia ya kubebwa mimba na mwanamke mwingine kwa lugha ya kitaalamu akijulikana kama ‘Surrogate Mother’ Kim Kardashian pamoja na mumewe, Kanye West wanatarajia kupata mtoto wa nne kwa njia ile ile ya kupandikiza mbegu zao kwa mtu mwingine.

Mwanzoni mwa mwaka huu, baada ya kuzaliwa Chicago, Kim Kardashian alisema kuwa hatotarajia kupata mtoto mwingine lakini kwa sasa vyanzo tofauti vya habari ikiwemo ‘US Weekly’ vinaripoti kuwa wapo kwenye hatua za mwisho za maaandalizi ya kumpata mtoto huyo na inasemekana kuwa atakuwa wa jinsia ya kiume.

Baada ya kujifungua watoto wake wawili (North & Saint) iligundulika kuwa Kim Kardashian anaweza kuwa hatarini kupoteza maisha yake au ya mtoto pindi atakapobeba mimba kwa mara nyingine tena.

Mara ya mwisho alipohojiwa na ELLE, alisema kuwa akibahatika kupata mtoto wa nne, basi ataishia hapo maana hao watakuwa wanatosha sana ili aweze kuwalea vizuri bila kusahau pia uwepo wa mume wake (Kanye West).

Messi aitabiria Juventus ubingwa wa Ulaya msimu huu

Lionel Messi amekiri kuwa kwa mwaka huu klabu ya Juventus ni miongoni mwa timu ambazo zinaweza kuchukua kombe la ligi ya mabingwa ulaya (UEFA Champions League) kutokana na uwepo wa nyota Cristiano Ronaldo katika kikosi cha mabingwa hao wa Serie A.

Messi amesema kuwa kuondoka kwa Ronaldo kwenye kikosi cha Real Madrid kumeifanya timu hiyo kutopewa kipaumbele cha kushinda kombe hilo kwa msimu huu, akiweka wazi kuwa jambo hilo limeidhoofisha klabu hiyo ambayo ni mabingwa watetezi wa kombe hilo.

Akizungumza na Redio Catalunya Messi alisema “Real Madrid ni moja kati ya klabu bora duniani na wana kikosi kikubwa ila ni dhahiri kuwa kutokuwepo kwa Ronlado kunawafanya kupungua ubora na Juventus kuwa na nafasi zaidi ya kushinda Kombe la Mabingwa Ulaya (UEFA),".

“Ilinishangaza kiukweli. Sikufikiria yeye kuondoka Madrid wala kujiunga na Juventus. Kulikuwa na timu nyingi zinamuhitaji. Ilinishangaza, lakini amekwenda kwenye timu nzuri sana.”

Barcelona wamekuwa na mfululizo wa misimu mibaya ya Kombe la Mabingwa Ulaya tangu waliposhinda kombe hilo mwaka 2015. Wametolewa na PSG, Atletico Madrid na AS Roma, mara zote kwenye hatua ya robo fainali. Lakini Messi amejipa moyo kwa kujihakikishai kuwa msimu huu watafanya vizuri.

“Umefika wakati sasa,” alisema, “Tumetolewa katika hatua ya robo fainali kwenye misimu mitatu iliyopita. Matokeo ya msimu uliopita katika jiji la Roma yanaumiza zaidi, lakini tuna kikosi kizuri sana na tunaweza kulipigania (kombe la UEFA).”

Watoto waliopotea Thailand wapatikana pangoni

Vijana kumi na wawili na makocha wao waliokuwa wamenasa katika pango nchini Thailand wamepatikana hai huku wakitakiwa kuanza kufundishwa kuogolea au kusubiri miezi kadhaa kwa mafuriko yaliyopo kupungua kabla ya kutolewa nje ya pango hilo, imesema taarifa ya Jeshi.

Kundi hilo lilitoweka kwa takribani siku tisa na kugunduliwa walipo na waogeleaji wawili kutoka nchini Uingereza, jana Jumatatu katika kiupenyo kidogo kilichopo ndani ya pango hilo lililozingirwa na maji.

Waokoaji kwa sasa wanapambana kuona namna ya kuyavuka maji hayo ili kufikisha mahitaji muhimu kwa kundi hilo.

Watahitaji chakula kitachoweza kuwasaidia katika kipindi cha miezi minne, kwa mujibu wa wanajeshi.

Gavana wa Jimbo la Chiang Rai, Narongsak Osotthanakon amesema, jitihada kadhaa zilifanyika kwa kuunganisha umeme na kufikisha mawasiliano ya simu ndani ya pango hilo kwa ajili ya vijana hao kuzungumza na wazazi wao jambo lililoinua matumaini na kurejesha furaha zaidi.

Waokoaji hao wa Uingereza waliwasili nchini Thailand kwa ajili ya kujiunga na kikosi cha operesheni uokoaji cha nchi hiyo na kufanikiwa kuwapata watoto hao na makocha wao jana usiku.

Vijana hao walionekana kupitia nuru ya tochi wakiwa wamekaa juu ya jiwe lililokuwa ndani ya maji huku wakiwa wanawajibu waogeleaji hao kuwa wote 13 wapo pale na wana njaa sana.