Madoma : Upendo hushinda yote

|
Madonna afungua hospitali ya watoto Malawi

Mwanamuzi wa siku nyingi na mwenye jina kubwa katika muziki wa Pop, Madonna, Jumanne Julai 11 alifungua rasmi Hospitali ya kisasa ya watoto nchini Malawi  huku akipokea pongezi za kipekee kutoka kwa Serikali na watu wa Malawi kwa jumla yao.

Mwanamuziki mwenye mapenzi ya kujitoa kwaajili ya wengine, amekuwa na uhusiano wa karibu na  nchi hiyo iliyopo kusini mwa Afrika na tayari amekwisha asili watoto wane kutoka nchini humo.

Kituo hicho cha kissasa ni miongoni mwa vituo bora duniani na kimejengwa kwa jitihada zake za kuchangia nchi hiyo. Kitakuwa ni kituo cha kwanza nchini Malawi kufanya upasuaji kwa watoto sanjari na kuwepo kwa chumba cha kulaza wale mahututi (ICU).  Hospitali hiyo imebeba jina la ‘Mercy James Institute for Paediatric Surgery and Intensive Care’.

Akizungumzia sababu ya kuiita jina hilo, Madona amesema, wakati alipomuasili Mercy alipata vikwazo na kukodi mawakili walipambana mahakani bila kukata tamaa, na alimpigania Mercy na kushinda. “ Tumepigania hii hospitali na tukashinda.Upendo hushinda yote.”

Rais wa Malawi, Peter Mutharika alimwagia sifa mwanamama huyo mwenye miaka 58 kwa kumwelezea kuwa ana “ Alama ya roho ya umama”  wakati wa kuifungua rasmi Hospitali hiyo ya watoto aliyoipa jina la binti yake aliyemuasili kutoka nchi hiyo Mercy James.

“Tutahakikisha kuwa siyo tu inakuwa hospitali ya kipekee duniani kwaajili ya watoto, lakini pia kituo bora cha kujifunzia.  Hii ni maalum kwaajili ya uponyaji kama ilivyo kwaajili ya kuwezesha,” alisema Madonna wakati anafungua rasmi hospitali hiyo.

Madonna alianzisha jitihada za taasisi isiyo ya kiserikali ya kuchangisha fedha nchini Malawi mwaka 2006 kwa lengo la kusaidia kutoa afya na elimu hususan kwa watoto wa kike. Michango ya taasisi hiyo imesaidia kujengwa kwa shule kumi nchini Malawi, kwa mujibu wa tovuti yao.

Hata hivyo alikosoa mfumo wa sharia na haki nchini Malawi ambao ulimpa wakati mgumu  alipofika kuasili binti mapacha mapema mwaka huu.  Alielezea matukio hayo kama vita alivyopigana na kushindana kuongeza kuwa Upendo umeshinda yote.

Mwanamuziki huyo mpaka sasa ameshaasili watoto wanne akiwemo, David Banda na Mercy James kati ya mwaka 2006 na 2009  ha hivi karibuni aliwaasili watoto mapacha wa kike Esther na Stella Mwale. Yeye binafsi anao watoto wawili Lourdes na Rocco,kutoka katika uhusiano wake wa awali.

Katika tukio hilo, Mercy  James aliyepokelewa kwa makofi mengi kutoka kwa umati uliojumuika hapo alisema “Watoto wengi wanakwenda kuokole maisha yao. Asante mama, wewe ni bomu. Haikuwa vita rahisi.”

Akizungumza Madona kwa hisia alisema, “Jaji wa kesi  alinikatalia kwa sababu nikuwa nimetoka kupewa talaka “.

Waziri wa Afya,  Peter Kumpalume amesema,  hospitali hiyo inakwenda kusaidia kuokoa maisha ya vichanga wa nchi hiyo ambayo bado inakabiliwa na tatizo la vifo vya watoto ambavyo idadi yake bado iko juu.

“Kwa Upande wetu tutakamilisha uwepo wa vifaa, na kuwaleta madaktari na dawa,” Kumpalume aliwaeleza Reuters.

Mpaka sasa idadi ya vifo vya watoto wachanga wakati wa kuzaliwa nchini Malawi inadaiwa kupungua kwani kati ya watoto 1000  hupatikana vifo 42 kwa mwaka  2016 kutoka vifo 135 katika takwimu za mwaka 1992, kwa mujibu wa takwimu za Serikali.

Maisha
Maoni