Michele Obama mwanasheria aliyekuja kuwa mke wa rais wa Marekani

|
Michelle Obama, mke wa aliyekuwa rais wa kwanza mweusi nchini Marekani

Michelle Obama ni mwanasheria wa Marekani, mwandishi na ni mke wa aliyekuwa rais wa kwanza mweusi nchini Marekani. 

Michelle Obama alizaliwa Januari 17 mwaka 1964, mjini Chicago kwenye familia ya Fraser Robinson na Marian. Alikuwa na kaka mkubwa, Craig.

Familia hiyo iliishi kwa ukaribu sana, walikuwa wanafanya kila kitu kwa umoja kama kula, kusoma na kucheza pamoja.

Mwanasheria huyo alisoma chuo cha Princeton, alihitimu mwaka 1985 na aliendelea na masoma yake ya sheria katika chuo cha Havard mwaka 1988.  Baada ya kuhitimu alifanya kazi kwenye ofisi ya Chicago law firm.

Michelle alifanya kazi kama mshirika katika tawi la Chicago kwenye kampuni ya masuala ya sheria ya Sidley Austin, katika kitengo cha masoko na mali.

Mwaka 1989 alikutana na Barack Obama, ambaye Michelle alikuwa msimamizi wake katika kazi. Wawili hao walipendana na kuanza uhusiano.

Baada ya miaka miwili ya uhusiano wao, Barack alifunga ndoa na Michelle katika kanisa la ‘Trinity United Church of Christ’ oktoba 3, mwaka 1992.

Malia ndiye binti wa kwanza wa wanandoa hao, aliyezaliwa mwaka 1998 na mwaka 2001 walifanikiwa kupata binti mwingine aitwaye, Sasha.

Mwanamama huyo aliacha sheria ya Ushirika, mwaka 1991 na kuendelea kufanya kazi kama msaidizi wa Meya, Richard Daley katika kutoa huduma kwa Umma.

Alijiunga na chuo Kikuu cha Chicago kama msaidizi wa kutoa huduma kwa wanafunzi, huku akiendeleza progamu yake ya kwanza ya huduma kwa jamii.

Mei 2005, Michelle aliteuliwa kuwa Makamu wa rais katika masuala ya jamii na nje kwenye Chuo cha Chicago Medical Center.

Barack Obama alichaguliwa kama Seneta wa Marekani mji wa Illinois, Novemba. Mwaka 2007, Michelle pamoja na mumewe Obama walifanya kampeni za kugombea urais.

Novemba 8, mwaka 2008, Obama alishinda na kuwa rais wa 44 wa nchi ya Marekani. Aliapishwa Januari 20, mwaka 2009.

Obama alishinda urais wa awamu ya pili mwaka 2012 akiwa amesaidiwa na mkewe Michelle katika kampeni za urais.

Michelle alitoa kitabu kama sehemu ya lengo lake la kukuza afya ya chakula. Kitabu hicho kimepewa jina la “American Grown: The Story of the White House Kitchen Garden and Gardens Across America (2012)”.

Michelle alichunguza uzoefu wake wa kutengeneza bustani ya mboga za majani pamoja na bustani za jamii mahali pengine.

Aliiambia Reuters kwamba anaona kitabu hicho kama fursa ya kuwasaidia wasomaji kuelewa "wapi chakula chao kinatoka" na "kuzungumza juu ya kazi tunayofanya kuhusu ubwenyenye wa watoto na afya zao.

Baada ya kumaliza kipindi chake cha pili kama rais, Michelle na Obama waligundua kuwa kuhama kutoka Chicago na kwenda Washington D.C. itasaida familia yao.

Wazazi hao wawili wanataka kuwalinda watoto wao na kuwalewa katika mazingira ya kawaida, kwasababu walizoea kuishi maisha ya kulindwa.

Maisha
Maoni