Test
JPM: Nchi isyo na umeme wa uhakika kupata maendeleo ni ndoto

Rais Magufuli amesema, nchi isiyokuwa na umeme nafuu na wa uhakika na usiojitosheleza kupata maendeleo ni ndoto.

Rais Magufuli ameyasema hayo wakati akizungumza na umma wa wananchi wa mkoani Ruvuma alipokuwa akizundua mradi wa kusafirisha umeme kutoka Makambako hadi Songea wenye jumla ya kilovotts 220.

Akizungumzia umuhimu wa kuwepo kwa upatikanaji wa umeme wa kutosha na uhakika Rais Magufuli amesema idadi ya watu imekuwa ikiongezeka tangu uhuru huku hali ya umeme ikiwa haitoshelezi.

Amesema, Tanzania imeamua kuingia katika uchumi wa viwanda na ili kuwezesha hilo ni lazima umeme uwe wa uhakika ambao utasaidia uzalishaji bidhaa zitakazouzwa kwa bei nafuu sanjari na kuongeza ajira.

“ Huwezi kuwa na viwanda unategemea umeme wa dizeli, hivyo huwezi kushindana na viwanda vya nchi zinazoendelea ambazo umeme wao ni wa uhakika na viwanda vyao vitazalisha bidhaa na kuziuza kwa bei nafuu na hivyo sisi tutaendelea kuwa wazalishaji wa malighafi na kushindwa kuzalisha ajira.” Alisema Rais Magufuli.

Rais Magufuli amesema, miradi inayoendelea kuzalisha umeme nchi hadi sasa imeshaokoa takribani shilingi bilioni 217 kutoka uzalishaji wa umeme wa kutumia mitambo na mafuta.

Akizungumzia athari za kukosekana kwa umeme wa uhakika, Rais Magufuli amesema tatizo hilo limepelekea nchi ya Tanzania kupoteza takribani hekta 400,000 kila mwaka kwaajili ya wananchi kutafuta mkaa na kuni sanajri na kuharibu mazingira.

Amesema mbali na hilo pia kwa mujibu wa Benki ya MAENDELEO YA AFRIKA imeitaja Tanzania kupoteza maisha ya watu takribani 600,000 kwa mwaka kutokana na ajali na maradhi mbalimbali yanayotokana na matumizi ya nishati mbadala kama kuni, mafuta na mengine.

Aidha Rais Magufuli amemtaka Balozi wa Sweden nchini kuwaeleza wadau wenzake wa maendeleo kuwa Tanzania ni miongoni mwa nchi inayolinda mazingira yake kwa kiwango cha juu.

"Tanzania inajali sana utunzaji wa ardhi na uhifadhi, hivyo tunapotumia sehemu ndogo kwa ajili ya matumizi ya umeme ili kuwakwamua wananchi wetu tunaomba mtuelewe, msituzuie bali mtuunge mkono." Alisema Rais Magufuli.

Aidha amesema, hakuna Taifa lisilopenda kuona watu wake wanajikwamua na ugumu wa maisha na kumtaka Balozi huyo wa Sweden ambaye nchi yake imechangia katika mradi huo kuendelea kuiunga mkono Tanzania kwani dhamira ya serikali ni kuona wananchi wanapunguziwa ukali wa maisha kwa kuwa na umeme wa kutosha na uhakika.

“Nimefurahi kumuona balozi wa Sweden hapa ili aone kuwa fedha zinazotolewa zinatumika ipasavyo hakuna rushwa kwani azma na dhamira ya serikali ni kuifanya nchi yetu kuwa na umeme wa kutosha na wa bei nafuu,”

Rais Magufuli amewataka pia TANESCO kuutunza mradi huo kwa kuwa ni MALI YA UMMA na kuwataka wananchi kutunza vyanzo vya maji na misitu na kuwataka kuacha tabia ya uvamizi wa mazingira na kukata miti hovyo.

"Niwaombe wananchi, msivamie maeneo na msiingie misitu. Unakuta yuko katikati ya pori halafu anasema tunaomba mtulindie mazao yetu wakati umewaingilia wanyama pori. Tuitunze misitu, msikate miti. Mkiharibu mazingira yatatuadhibu." alisema Rais Magufuli.

Magufuli aagiza mamilioni kujenga vituo vya afya Ruvuma

Rais John Magufuli amemuagiza Waziri wa TAMISEMI, Selemani Jafo kutoa shilingi milioni 200 za kukamilisha ujenzi na upanuzi wa  Kituo cha Afya cha Juma Homera kilichopo Nakayaya wilayani Tunduru mkoani Ruvuma.

Maagizo hayo ameyatoa alipohutubia wananchi wa wilaya hiyo katika mkutano wa hadhara uliofanyika kwenye Viwanja vya soko la Mchele –Nakayaya akiwa katika ziara yake ya kikazi mkoani Ruvuma.

Rais Magufuli amefikia uamuzi huo baada ya kuguswa na michango ya wananchi waliotoa katika kuchangia ujenzi wa kituo hicho cha afya Juma Homera ya shilingi milioni 189 ili kujenga kituo hicho kitakachosaidia kupunguza msongamano wa wagonjwa katika hospitali ya Wilaya ya Tunduru.

“Waziri wa TAMISEMI nakuagiza ulete shilingi milioni 200 kwa ajili ya kufanya upanuzi wa kituo cha afya Juma Homera ili kitoe huduma za upasuaji, mionzi, kuongeza wodi za kutosha ili kurahisha huduma za afya kwa wananchi wa Tunduru” alisema Rais Magufuli.

Katika hatua nyingine,  Rais Magufuli amemuagiza waziri Jafo kutoa shilingi milioni 500 za ujenzi wa kituo cha afya katika Kata ya Namiungo ambayo haina zahanati wala kituo cha Afya katika  vijiji saba vya kata hiyo.

Magufuli alitoa agizo hilo baada ya kulazimika kusimamisha msafara wake na kusikiliza malalamiko ya wananchi waliokuwa wamefunga barabara ambapo aliwahakikishia kuwa hakuna sababu ya kata hiyo kukosa kuwa na kituo bora na cha kisasa ili kupunguza vifo vya kinamama na wajawazito na watoto vinavyosababishwa na kusafiri umbali mrefu kufuata huduma za afya.

Rais Magufuli pia aliwataka wananchi kufanya kazi na kushikamana katika kuijenga Tunduru na kuepuka chuki za kisiasa kwani  maendeleo hayana chama, niwatake wanatunduru muungane kwa pamoja katika kuleta maendeleo chanya.

Prince Harry na Meghan kuzawadia watoto wengine zawadi za mtoto wao

Mwanamfalme Harry na mkewe Meghan Markle wameonesha furaha na mapenzi yao kwa pamoja katika ukurasa wao wa Instagram kwa kuwataka mashabiki wao kutoendelea kutuma zawadi  kwaajili ya mtoto wao mtarajiwa na badala yake zawadi hizo zitumwe kwenye vituo vya uhutaji vilivyochaguliwa.

Watawala hao wa eneo wa Sussex wametoa pendekezo hilo  kupitia  ukurasa wao huo wa pamoja wa Instagram kufuatia kufurika kwa zawadi na salamu za mtoto mtarajiwa anayetarajiwa kuzaliwa wiki chache zijazo mwezi huu.

Katika pendekezo lao hilo wawili hao wameshukuru kwa michango ya salamu na zawadi zinazomiminika kwao ambazo mpaka sasa jumla ya wanasesere 90 na vinguo aina ya vifulana 15 vimeshapokelewa katika kasri lao.

Kupitia ukurasa huo uliozinduliwa Alhamisi ya juma hili, na tayari umeshafikia wafuasi milioni 4.1 wawili hao wamewataka wapenzi na wafuasi wao kuchangia kwenye vituo vinne walivyopendekezwa zawadi hizo kupelekewa na baadaye kuzisambaza kwa watoto na wazazi wenye uhitaji mbalimbali.

Wawili hao wamewashukuru wafuasi na wapenzi wao kwa salamu na mapenzi waliyoyaonesha kwao wakati huu ambao wanasubiri mtoto wao wa kwanza.

Taarifa hiyo ilisisitizwa pia kupitia taarifa kwa umma ikisisitiza Umma kuchangia vituo vyenye uhitaji na kuchangia huko na kuwashukuru wote ambao wameshachangia .

Vituo ambavyo vimeteuliwa ni pamoja na taasisi zifuatazo ambazo ni The LunchboxFund, Littlevillagehg, WellChild na Baby2Baby.

Mwanamke ajifungua juu ya mti akikwepa mafuriko ya kimbunga Idai, Msumbiji

Mwanamke mmoja wa Msumbiji ameingia kwenye kumbukumbu muhimu za dunia baada ya kufanikiwa kujifungua salama akiwa juu ya mti wakati akiyakwepa mafuriko.

Mwanamke huyo Amelia amefanikiwa kujifungua mtoto wa kike aliyempa jina la Sara, wakati akining’inia kwenye matawi ya mti wa mwembe akiwa na mtoto wake mdogo wa kiume.

Familia hiyo ya watu watatu iliokolewa siku mbili zilizofuata na majirani zake.

Amelia na majirani zake walitafuta hifhadhi kwenye sehembu mbalimbali kufuatia kimbunga cha Idai kilichoua watu zaiid ya 700.

Kitendo cha mwanamke kujifungua juu ya mti kimekuja miaka 20 baada ya tukio kama hilo kutokea nchini humo ambapo msichana Rosita Mabuiango alipozaliwa juu ya mti wakati mafuriko yalipoikumba sehemu ya kusini mwa Msumbiji.

"Nilikuwa nyumbani na mtoto wangu wa kiume mwenye miaka miwili, ghafla na bila ishara yoyote, maji yakaanza kuingia ndani ya nyumba yetu," Amelia ameliambia Shirika la Umoja wa Mataifa la watoto (UNICEF).

Rais Magufuli afanya uteuzi Wizara ya Fedha, TRA

Rais Magufuli amemteua Adolf Hyasinth Mohondela Ndunguru kuwa Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha na Mipango anayeshughulikia Sera.

Ndunguru ameteuliwa kushika nafasi ya Naibu  Katibu Mkuu wa Wizara ya Fedha na Mipango (Sera) ambayo ilikuwa wazi.

Kabla ya uteuzi huo, Ndunguru alikuwa Naibu Kamishna Mkuu wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA).

Kufuatia Uteuzi huo, Rais Magufuli amemteua Msafiri Lameck Mbibo kuwa Naibu Kamishna Mkuu wa TRA.

Kabla ya Uteuzi huo, Mbibo alikuwa Meneja wa TRA Mkoa wa Kilimanjaro.

Uteuzi wa viongozi hao unaanza mara moja leo tarehe 31 Machi, 2019.

 

Aliyetangazwa “kufariki” tangu Disemba ajifungua mtoto

Mwanamichezo wa kimataifa, Catarina Sequeira (26) aliyetangazwa na jopo la madaktari nchini Ureno kuwa ni mfu wa ubongo tangu Disemba mwaka jana, amejifungua mtoto wa kiume siku ya Alhamisi.

Mtoto huyo aliyepewa jina la Salvador, amezaliwa akiwa na uzito wa kilo 1.7kg baada ya kukua kwa wiki 32 tumboni mwa mama yake, na sasa yupo chini ya uangalizi katika moja ha hospitali ya watoto nchini humo.

Sequeira amezikwa Ijumaa, siku moja baada ya mtoto kutolewa tumboni mwake.

Mama mzazi wa Sequeira, Maria de Fátima Branco, ameiambia televisheni moja ya Ureno kuwa alimuaga binti yake Disemba 26, na uamuzi wa kumuacha mtoto huyo azaliwe ulifikiwa kutokana na shauku ya muda mrefu ya baba wa mtoto (Salvador), Bruno, kuhitaji mtoto.

Hii ni mara ya pili nchini Ureno kwa mtoto kuzaliwa kutoka kwa mama ambaye ni 'mfu wa ubongo'.

Sequeira ambaye alikuwa mwanariadha wa mbio za mitumbwi amekuwa akisumbuliwa na pumu toka utoto wake.

Shambulio lililochukua uhai wake lilimpata akiwa na mimba ya wiki 19, hali iliyomfanya kupoteza fahamu.

Siku chache akiwa chumba cha wagonjwa mahututi hali ilizidi kuwa mbaya na akatangazwa kuwa 'mfu wa ubongo' Disemba 26. Madaktari wakamuwekea mashine ya kusaidia kupumua ili mtoto tumboni aweze kuishi. Mashine hiyo iliwekwa kwa siku 56.

Chanzo: BBC

 

Dkt. Sambaiga ateuliwa kuwa mwenyekiti wa Bodi mashirika yasiyo ya kiserikali

Rais John Magufuli amemteua Dkt. Richard Faustine Sambaiga kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya Mashirika Yasiyo ya Kiserikali.

Taarifa iliyotolewa na Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi John Kijazi imeeleza kuwa uteuzi wa Dkt. Sambaiga umeanza rasmi Machi, 23.

Dkt. Sambaiga ni Mhadhiri Mwandamizi, Idara ya Sosholojia ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na anachukua nafasi iliyoachwa wazi na Rukia Masasi ambaye amemaliza muda wake.

Wakati huo huo, Rais Magufuli kesho Machi, 28 atamuapisha Balozi Mteule Valentino Mlowola kuwa Balozi wa Tanzania nchini Cuba.

Balozi Mteule Mlowola ataapishwa Ikulu Jijini Dar es Salaam, kuanzia saa 3:30 asubuhi.