Manyara walilia kuporomoka kwa bei za nyanya

|
Zao la nyanya Manyara

Wakulima wa nyanya wilayani Babati mkoani Manyara wameeleza masikitiko yao mara baada ya bei ya bidhaa hiyo kuonekana kusuasua sokoni kutokana na uzalishaji kuwa mkubwa jambo lililosababisha zao hilo kuporomoka bei kutoka 65,000 kwa kreti hadi 20,000.

Wakulima hao wamesema kuwepo kwa uzalishaji mwingi wa nyanya katika msimu huu kumepelekea kuathiri sana jitihada zao hususani katika uchumi kutokana na bei hiyo ya nyanya kusuasua sokoni na kusababisha kupata hasara, kinyume na matarajio yao.

Wamesema, mara nyingi hulima kutegemeana na msimu huku wao wakilima kwa kutumia mbegu na kuhudumia kwa gharama kubwa huku katika biashara wakipambania soko na wakulima wa kawaida na waliotumia mbegu za kawaida.

Kwa upande wake, Mtaalamu wa Kilimo kutoka TAHA amesema wakulima ni lazima wajue kalenda ya kilimo na namna ya kwenda na wakati  kwa kuangalia uhitaji wa bidhaa husika ili kuepusha zao moja kulimwa kwa wingi.

Wakulima wanashauriwa kufuata kanuni na kalenda ya kilimo bora ili kuepuka changamoto zinazoweza kuzuilika.

Kilimo
Maoni