Serikali kujadiliana upya sakata la Kikokotoo

|
Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Kazi na Vijana, Jenista Muhagama

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Kazi na Vijana, Jenista Muhagama amesema tayari wameshapokea barua kutoka Shirikisho la Chama cha Wafanyakazi kuhusu kikokotoo kipya cha pensheni baada ya mtumishi kustaafu na hivyo wanapanga siku ya kukutana nao ili kufanya majadiliano huku akisistiza mazungumzo hayo lazima yazingatie taratibu za kisheria.

Suala la mafao linalotokana na kikokotoo kipya limeibua mitazamo tofauti kwa wadau mbalimbali wakiwemo wabunge, wasomi na hata vyama vya wafanyakazi huku wengi wakidai kuwa matumizi ya kikokotoo hicho kipya ni unyonywaji wa wastaafu.

Tamko hilo la waziri Jenista limetolewa leo kwa mara ya kwanza tangu kuzuka kwa mijaddala mbalimbali ambapo amesema wanapanga namna ya kukutana na shirikisho  hilo la Vyama vya Wafanyakazi ili kufanya majadiliano hayo lakini kwa kuzingatia sheria.

Waziri Jenista ametoa tamko hilo pembeni mwa mkutano wake na OSHA, uliofanyika jijini Dar es Salaam.

Utawala
Maoni