Watanzania wahamasishwa kulima karanga miti

|
Karanga miti

Watanzania wamehamasishwa kulima kilimo cha zao la Karanga Miti lililoanza kuzalishwa wilayani Mbozi mkoani Songwe na mahitaji yake katika soko la dunia bado ni makubwa.

Kilimo hicho cha makademia  ama karanga miti kinalimwa kwa wingi katika nchi za Afrika Kusini na Kenya sasa kimeingia nchini Tanzania ili kupata matokeo ya haraka ambapo inashauriwa kufanya upandikizaji badala ya kutumia mbegu kama inavyoshauriwa na mtaalamu.

Tofauti ya kilimo cha karanga miti na karanga za kawaida karanga hizi zinaota juu ya miti kama matunda.

Mkurugenzi mtendaji wa shamba la Lima lililopo katika Kata ya Nyimbili wilayani Mbozi,  Tinson Nzunda ambaye pia ndiye mzalishaji mkubwa wa mbegu za karanga hizo nchini, amesema zao la karanga miti ni vyema likawa la kimkakati.

Karanga hizo miti ambazo zikiwa tayari yaani zikishabanguliwa zinafaa kuliwa kama chakula cha kawaida na  katika soko karanga hizo zinauzwa shilingi 40,000 kwa kilo huku karanga ambazo hazijabanguliwa zikiuzwa shilingi 24,000 mpaka 10,000 kwa kilo moja.

Kilimo
Maoni