Zimbabwe kumaliza machungu ya mauaji ya miaka ya 1980

|
Rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa.

Rais Emmerson Mnangagwa wa Zimbabwe ameahidi kutekeleza uchimbuaji wa kaburi la pamoja la watu linaloaminiwa kutokana na mauaji yaliyotokea kwenye miaka ya 1980 wakati serikali ya kipindi hicho ilipokuwa ikitafuta watu waliokuwa wakiipinga.

Kati ya watu 5,000 na 20,000 wanaaminika kuuawa na vikosi vya usalama vya nchi hiyo vilivyokuwa chini ya utawala wa kiongozi wa zamani wa nchi hiyo Robert Mugabe huku mauaji hayo baadae yakija kufahamaika kwa jina la “Mauaji ya Gukurahundi”.

Miili ya watu hao inadaiwa kuwekwa chini ya igodi kabla ya kufukiwa kwenye makaburi ya pamoja.

Kwa mujibu wa BBC wananchi wengi wanaamini serikali ya nchi hiyo haijafanya jitihada ya kutosha kwa ajili ya kuzifikia familia za waathirika wa mauaji hayo.

Hadi sasa hakuna mashtaka yaliyosajiliwa wala tamko la kuomba radhi hadharani lililotolewa.

Serikali ya Mnangagwa imeahidi kutoa msaada wa matibabu kwa waathirika walio hai na kufanya mikutano ya hadhara na kumaliza unyanyasaji dhidi ya watu waozungumzia kwa uwazi waliyopitia kwenye nyakati hizo.

Inaaminika kuwwa hilo linaweza kumaliza uzoefu mbaya zaidi kwa nchi hiyo kuwahi kupitia tangu ilipopata uhuru.

Maisha
Maoni