Latest News
Yanga na Mbao FC katika mechi ya kisasi leo

Vijana wa Jangwani, Yanga SC leo wanashuka kwenye dimba la Taifa Dar es Salaam, kuikabili Mbao FC kutoka jijini Mwanza katika mchezo wa ‘kiporo’ wa Ligi Kuu Tanzania Bara, utakaokuwa mbashara Azam Sports 2 kuanzia saa 10:00 jioni.

Mchezo huo ni wa kulipa kisasi kwa Yanga, baada ya kuchapwa mabao 2-0 na timu hiyo kwenye mchezo wa mzunguko wa kwanza uliopigwa Disemba 31, 2017 kwenye dimba la CCM Kirumba jijini Mwanza.

Timu zote mbili ziko salama kwenye msimamo wa ligi zikiwa hazina hofu ya kushuka daraja na hakuna zinachotafuta zaidi ya kuwekeana heshima licha ya Yanga kuzihitaji alama tatu za leo ili kuwania nafasi ya pili.

Mchezo huu pia ni muhimu zaidi kwa Yanga kutaka kurejesha imani kwa mashabiki na ari kwa wachezaji wake kwani imetoka kupoteza michezo minne mfululizo ya ligi hiyo, jambo ambalo limewatia unyonge wapenzi na mashiki wake.

Kwa upande wa Mbao wanataka kuendeleza rekodi ya kuinyanyasa Yanga, kwani hadi sasa katika michezo mitatu ambayo timu hizo zimekutana, Mbao imeshinda michezo miwili, huku Yanga ikishinda mchezo mmoja.

Baada ya kunusurika kushuka daraja kwa kuichapa Stand United, Mbao wana pointi 30 wakiwa nafasi ya 13 huku Yanga waliotoka kuchapwa bao 1-0 na Mwadui FC wakiwa na pointi 48 katika nafasi ya tatu.

Latest News
Baada ya kumkosa Salamba, Yanga yahamia kwa straika wa Ndanda

Klabu ya Yanga SC imeanza kumuwania mshambuliaji wa Ndanda SC, Tiber George kwa ajili ya kuiongezea nguvu safu yake ya ushambuliaji.

Licha ya taarifa hizo kueleza kwamba tayari Yanga imekwishafika mezani kwa ajili ya majadiliano na Ndanda, msemaji wake Dismas Ten amekataa kuthibitisha ukweli wake huku akisisitiza kuwa kamati ya usajili ndiyo inayohusika na masuala ya usajili.

Ten amesema Tiber ni mchezaji mzuri na anastahili kuichezea Yanga na kudokeza kuwa kipindi cha usajili kitakapofika, kamati yao ya usajili itaweka hadharani kila kitu.

“Ni mshambuliaji mwenye uwezo mkubwa, na kama akiendelea hivyo atafika mbali … kuhusu kuja Yanga, kamati ya usajili ndiyo inahusika lakini anaweza kucheza timu yoyote kwa sababu mpira ni kazi yake,” amesema Ten.

Kwa upande wake mchezaji mwenyewe amesema yuko tayari kujiunga na timu yoyote inayomuhitaji ikiwemo Yanga endapo itafikia makubaliano na uongozi wa Ndanda.

Taarifa hizo zinakuja ikiwa ni siku chache baada ya ombi la Yanga kumuomba mshambuliaji wa Lipuli FC Adam Salamba, kugonga mwamba kwa kile kilichoelezwa na Lipuli kuwa kanuni haziruhusu.

Latest News
Iniesta aagwa kwa heshima Barcelona

Nahodha wa Barcelona Andres Iniesta usiku wa kuamkia leo ameagwa rasmi kwenye Ligi Kuu nchini Hispania akiiongoza timu yake kupata ushindi wa bao 1-0 dhidi ya Real Sociedad kwenye dimba la Camp Nou.

Bao pekee la Barcelona ambalo lilikuwa ni kama zawadi kwa Iniesta, lilifungwa na Philippe Coutinho dakika ya 57.

Iniesta mwenye umri wa miaka 34 sasa anaondoka Barca baada ya miaka 22 tangu ajiunge nayo mwaka 1996 akiwa na umri wa miaka 12 akianzia kituo cha vipaji cha La Masia kabla ya kupandishwa kikosi cha kwanza mwaka 2002.

Akiwa na Barcelona ameshinda jumla ya mataji 22, ambayo ni tisa ya La Liga, manne ya Mabingwa Ulaya (UEFA Champions League), matatu ya Klabu Bingwa ya Dunia na mataji sita ya Kombe la Mfalme (Copa del Rey).

Baada ya kuachana Barcelona akiwa ameichezea michezo 674, Iniesta anatajwa kutimkia ama China au Marekani.

Latest News
Ngorongoro Heroes yatupwa nje safari ya AFCON U20

Timu ya Taifa ya vijana chini ya umri wa miaka 20, Ngorongoro Heroes inarejea nyumbani baada ya kutupwa nje ya mbio za kuwania tiketi za Fainali za Afrika kwa Vijana wenye umri chini ya miaka 20 baada ya kuchapwa mabao 4-1 na wenyeji, Mali kwenye mchezo uliopigwa usiku wa jana, mjini Bamako.

Matokeo hayo yanamaanisha Tanzania inatolewa katika kinyang’anyiro cha kuelekea nchini Niger mwakani kwa jumla ya mabao 6-2, baada ya kukubali kipigo cha mabao 2-1 kwenye mchezo wa kwanza Mei 13 kwenye Uwanja wa Taifa Jijini Dar es Salaam.

Mali sasa itakutana na Cameroon katika hatua ya mwisho ya mchujo kuelekea Niger 2019, ambayo imeitoa Uganda kwa penati 5-4 baada ya sare ya jumla ya 1-1, kila timu ikishinda 1-0 nyumbani kwake.

Wanamichezo 60 kutoka Ulaya washiriki mbio za hisani Kilimanjaro

Jumla ya wanamichezo 60 kutoka nchini Ujerumani na Uswizi wameshiriki mbio za hisani zinazolenga kuchangia fedha kwa ajili ya watoto wanaoishi katika mazingira magumu hapa nchini.

Wanamichezo hao wameungana na wenzao wa Tanzania kushiriki mchezo wa kukimbia, kutembea na mbio za baskeli ambayo imefanyika katika kijiji cha Masama Roo wilayani Hai.

Mkurugenzi wa shirika linalo hudumia watoto wanaoishi katika mazingira magumu Agnes Stanley amesema michezo hiyo ya hisani inafanyika kwa mara ya kwanza nchini ili kuwaleta pamoja walezi na wafadhili wa watoto wapatao 91,000 wanaolelewa na shirika hilo.

Ngome yaondoka na makombe mawili CDF Cup

Timu za mpira wa kikapu na wavu za Ngome zimetwaa ubingwa wa michezo ya Kombe la Mkuu wa Majeshi (CDF Cup), baada ya kuzifunga timu za JKT katika michezo iliyochezwa leo kwenye Uwanja wa Ndani wa Taifa jijini Dar es Salaam.

Katika mpira wa kikapu, Ngome iliifunga JKT kwa pointi 78 kwa 62  wakati katika mpira wa wavu Ngome pia ilishinda kwa seti 3-2 dhidi ya JKT.

Timu ya Nyika imeshika nafasi ya tatu katika mpira wa miguu baada ya kuifunga Navy kwa penati 5 kwa 4 baada ya kutoka suluhu katika muda wa kawaida.

Fainali ya soka ya Kombe la Mkuu wa Majeshi inatarajiwa kuchezwa Ijumaa hii saa 4:00 asubuhi kwenye Uwanja wa Uhuru Dar es Salaam kwa kuzikutanisha timu za JKT na Ngome.

Michezo hiyo ya Kombe la Mkuu wa Majeshi inafikia tamati kesho Ijumaa kwenye Uwanja wa Uhuru na itaonyeshwa moja kwa moja na Azam Sports 2.

Mwanariadha John Stephen Akhwari amfunda JPM

Mwanariadha wa zamani wa Tanzania John Stephen Akhwari amemshauri Rais Magufuli kuwekeza kwenye sekta ya michezo kwa kujenga shule na vituo vya kukuzia vipaji.

Akizungumza katika mahojiano maalum na Azam TV, Akhwari amesema kama serikali haina uwezo itafute wafadhili ili angalau vituo hivyo vijengwe kwenye kila kanda kwaajili ya kuzalisha wachezaji bora katika michezo mbalimbali ikiwemo soka, riadha, ngumi n.k.

Akhwari ambaye anakumbukwa zaidi kwa kupambana hadi kumaliza marathon mwaka 1968 nchini Mexico, amesema kwa siku za karibuni Tanzania imekuwa haifanyi vizuri kwenye riadha ikiwa ni pamoja na wanariadha kushindwa kumaliza mbio kutokana na kukosa uzalendo na kujali zaidi maslahi.

“Vijana wa sasa wengi wao hawana uvumilivu, halafu wanaangalia fedha, akiona ameshindwa, anaona kwanini aendelee na fedha hana, uzalendo kama ule, haupo.” amesema mwanariadha huyo mwenye umri wa miaka 80.

Mzee Akhwari amezungumza hayo akiwa amerejea nchini kutoka nchini Marekani alikokwenda kuchukua tuzo ya heshima aliyotunukiwa na Watanzania waishio katika jimbo la Dallas kwa kutambua mchango wake kwa taifa.

Wengine waliopata tuzo hiyo iliyopewa jina la 'TUNU ADIMU' ni Nahodha wa Taifa Stars Mbwana Samatta, Hayati Mwalimu Julius Nyerere na Hayati Nelson Mandela.

Mwakyembe afungua CDF Cup 2018, atoa neno kwa majeshi

Timu za majeshi kupitia michezo mbalimbali zimetakiwa kuweka mikakati na kuibua wanamichezo wazuri ambao wataiwakilisha vyema nchi katika mashindano ya kimataifa na kuleta ushindi na medali mbalimbali kama ilivyokuwa hapo zamani.

Rai hiyo imetolewa na Waziri wa Habari Utamaduni Sanaa na Michezo Dkt. Harrison Mwakyembe wakati wa ufunguzi wa muhula wa tano wa mashindano ya kombe la mkuu wa majeshi ya ulinzi (CDF Cup 2018) katika uwanja wa uhuru jana Jijini Dar es Salaam.

“Ni matarajio yangu kuwa uwepo wa michezo hii inaashiria azma na nia thabiti ya kurejesha enzi  za majeshi yetu kutoa uwakilishi ulio mzuri katika michezo ndani na nje ya nchi kama ilivyokuwa hapo zamani,” amesema Mwakyembe

Kwa upande wake Mnadhimu Mkuu Luteni Jenerali Yakubu Hassan Mohamed amesema kuwa kufanyika kwa mashindano ya kombe la mkuu wa majeshi kila mwaka kunathibitisha azma ya JWTZ kukuza na kuendeleza sekta ya michezo nchini kwa kuunda timu za JWTZ zitakazotumika kuimarisha timu mbalimbali za taifa katika mashindano ya Kimataifa.

Jenerali Yakubu amesema kuwa uwepo wa michezo ya majeshi katika jumuiya ya Afrika Mashariki umekua nyenzo ya kudumisha amani baina ya nchi wanachama hivyo wachezaji watakaopata fursa kushiriki michuano hiyo washiriki vema na kuleta tija kupitia michezo hiyo.

Mashindano hayo yenye kauli mbiu isemayo “Tushiriki Michezo kama sehemu ya kazi, Kulinda   Afya zetu na kudumisha mshikamano” yataendana na uteuzi wa wanamichezo watakaoteuliwa kuunda timu za JWTZ zitakazoshiriki mashindano tarajiwa ya majeshi kwa nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki huko nchini Kenya mwaka 2019