Latest News
Michuano ya Afrika: Simba na Mtibwa zachezea vichapo ugenini

Mabingwa wa Tanzania Bara Simba SC wamepoteza mchezo wao wa kwanza wa raundi ya kwanza ya Ligi ya Mabingwa Barani Afrika (CAF CL) kwa kipigo cha mabao 2-1 kutoka kwa Mashetani Wekundu wa Nkana FC katika mchezo uliopigwa mjini Kitwe nchini Zambia.

Simba ilionekana kuelemewa zaidi kipindi cha kwanza cha mchezo na kuruhusu bao la kwanza lilifungwa na Ronald Kampamba dakika ya 27 baada ya kazi nzuri iliyofanywa na Hassan Kessy.

Kipindi cha pili Simba walionekana kuimarika na kukianza kwa kusukuma mashambulizi langoni kwa Nkana lakini walijikuta wakifanya makosa katika safu yao ya ulinzi na kuruhusu bao la pili, lililotiwa kimiani na Kelvin Kampamba dakika ya 56.

Simba walipata bao lao pekee dakika ya 73 kwa mkwaju wa penati uliofungwa na Nahodha wao John Bocco baada ya Meddie Kegere kuangushwa ndani ya eneo la hatari.

Kwa matokeo hayo sasa Simba itahitaji ushindi wa kuanzia bao 1-0 katika mchezo wa marudiano utakaopigwa Jijini Dar es Salaam, wiki moja ijayo.

Katika mchezo wa Kombe la Shirikisho, Mtibwa Sugar imepoteza mchezo wake kwa kufungwa mabao 3-0 na KCCA ya Uganda katika mchezo uliopigwa Jijini Kampala Uganda.

Mtibwa italazimika kutafuta ushindi wa mabao 4-0 katika mchezo wa maruadiano utakaopigwa Jijini Dar es Salaam wiki moja ijayo ili kusonga mbele.

Latest News
Tegete azinduka, Kagera Sugar ikiibana Stand United

Stand United imegawana pointi na Kagare Sugar kwa kufungana bao 1-1 katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara uliopigwa leo kwenye Uwanja wa Kambarage mjini Shinyanga.

Wenyeji Stand United ndiyo waliotangulia kupata bao dakika ya 18 kupitia kwa Datus Peter baada ya kuwazidi maarifa mabeki wa Kagera Sugar.

Kagera Sugar ambao walionekana kucheza vizuri zaidi hasa kipindi cha kwanza, walitulia na kufanikiwa kusawazisha goli hilo dakika ya 35 kupitia kwa mshambuliaji wake Jerson Tegete, akimalizia pasi ya Raadhan Kapera.

Katika mchezo mwingine uliopigwa leo mapema, JKT Tanzania imeendelea kubanwa mbavu nyumbani baada ya leo kulazimishwa suluhu na Singida United, kwenye Uwanja wa Meja Jenerali Isamuhyo Jijini Dar es Salaam.

Timu zote mbili zilifanya mashambulizi ya kuviziana huku wenyeji JKT wakipoteza nafasi kadhaa za mabao kutokana na kukosa umakini kwa washambulizji wake, licha ya umahiri uliooneshwa na kipa wa Singida United, Ally Mustapha aliyesimama imara langoni.

Ligi hiyo itaendelea kesho Jumamosi kwa mchezo mmoja kupigwa utakaozikutanisha Mbeya City ambayo itakuwa mwenyeji wa Lipuli FC kwenye Uwanja wa sokoine Jijini Mbeya.

Latest News
Waliopenya Tuzo ya Mwanasoka Bora wa Afrika, watajwa

Shirikisho la Soka Barani Afrika (CAF) limetangaza majina kumi ya wachezaji watakaowania Tuzo ya Mwanasoka Bora wa Afrika mwaka 2018.

Orodha hii ni baada ya mchujo kutoka katika orodha ya wachezaji 34 waliotangazwa wiki mbili zilizopita uliotokana na kura za wajumbe wa kamati ya ufundi ya CAF.

Mbali na orodha ya wachezaji bora wa kiume, pia imetangaza orodha ya wachezaji kumi wanaowania tuzo ya mwanasoka bora wa kike, wachezaji watatu wanaowania tuzo ya mwanasoka bora kijana, na makocha watatu wanaowania tuzo ya kocha bora wa timu ya wanaume.

Vipengele vingine ni tuzo ya kocha bora wa timu ya wanawake ambapo makocha watatu wametajwa, tuzo ya timu bora ya wanaume inayowaniwa na timu tatu, pamoja na tuzo ya timu bora ya wanawake.

Hatua ya mwisho ya upigaji kura kumpata mwanasoka bora wa Afrika itajumuisha makocha na manahodha wa timu za taifa za mataifa yote 54 wanachama wa CAF, wachezaji wastaafu, makocha wa vilabu vilivyofika hatua ya robo fainali kwenye Ligi ya Mabingwa Afrika pamoja na wanahabari za michezo.

Sherehe za utoaji wa tuzo hizo zitafanyika Januari 8, 2019 katika mji wa Dakar, Senegal.  

 Orodha kamili iko hivi

 Mwanasoka Bora wa Mwaka (Wanaume)

  1. Alex Iwobi (Nigeria & Arsenal)
  2. Andre Onana (Cameroon & Ajax)
  3. Anis Badri (Tunisia & Esperance)
  4. Denis Onyango (Uganda & Mamelodi Sundowns)
  5. Mehdi Benatia (Morocco & Juventus)
  6. Mohamed Salah (Egypt & Liverpool)
  7. Pierre-Emerick Aubameyang (Gabon & Arsenal)
  8. Riyad Mahrez (Algeria & Manchester City)
  9. Sadio Mane (Senegal & Liverpool)
  10. Walid Soliman (Egypt & Ahly)

 Mwanasoka Bora wa Mwaka (Wanawake)

  1. Abdulai Mukarama (Ghana & Northern Ladies)
  2. Asisat Oshoala (Nigeria & Dilian Quanjian)
  3. Bassira Toure (Mali & AS Mande)
  4. Chrestinah Thembi Kgatlana (South Africa & Houston Dash)
  5. Elizabeth Addo (Ghana & Seattle Reign)
  6. Francisca Ordega (Nigeria & Washington Spirit)
  7. Gabrielle Aboudi Onguene (Cameroon & CSKA Moskow)
  8. Janine Van Wyk (South Africa & Houston Dash)
  9. Onome Ebi (Nigeria & Hekan Huisanhang)
  10. Raissa Feudjio (Cameroon & Aland United)
  11. Tabitha Chawinga (Malawi & Jiangsu Suning)

 Mwanasoka Bora Kijana.

  1. Achraf Hakimi (Morocco & Borussia Dortmunmd)
  2. Franck Kessie (Cote d’Ivoire & AC Milan)
  3. Wilfred Ndidi (Nigeria & Leicester City)

 Kocha Bora wa Timu ya Taifa ya Wanaume

  1. Aliou Cisse (Senegal)
  2. Herve Renard (Morocco)
  3. Moine Chaabani (Esperance)

 Kocha Bora wa Timu ya Taifa ya Wanawake

  1. Desiree Ellis (South Africa)
  2. Joseph Brian Ndoko (Cameroon)
  3. Thomas Dennerby (Nigeria)

 Timu Bora ya Taifa (Wanaume)

  1. Madagascar
  2. Mauritania
  3. Uganda

 Timu Bora ya Taifa (Wanawake)

  1. Cameroon
  2. Nigeria
  3. South Africa
Latest News
Simba, Yanga zapangiwa wapinzani Kombe la Shirikisho la Azam Sports

Droo ya raundi ya tatu ya msimu wa nne wa michuano ya Kombe la Shirikisho la Azam Sports (Azam Sports Federation Cup) imefanyika katika Studio za Azam TV Dar es Salaam ikihusisha timu za Ligi Kuu, Ligi Daraja la Kwanza na timu zilizoshinda katika hatua za awali zilizohusisha timu za daraja la pili pamoja na mabingwa wa mikoa.

Droo hiyo imeshuhudia vigogo wa soka nchini Yanga, Simba na Azam zikipangwa kucheza nyumbani, ambapo Yanga watacheza na mshindi kati ya Ihefu FC na Tukuyu Stars zote za Mbeya huku Simba ikipangwa na Mashujaa FC ya Kigoma na Azam FC ikipangwa kucheza na mshindi kati ya Madini FC na Stand FC ya Babati.

Mechi za raundi hiyo zitapigwa kuanzia Desemba 21 hadi 24 mwaka huu.

Matokeo ya droo hiyo kwa mechi zote 32 iliyoendeshwa na TFF ikishuhudiwa na wawakilishi wa vilabu, ni kama ifuatavyo:-

  1. Namungo FC vs Sahare/Deportivo.
  2. Kagera Sugar vs Geita/Electricity.
  3. Mtibwa Sugar vs Kiluvya United.
  4. Lipuli FC vs Lahela FC.
  5. Stand United vs Ashanti United.
  6. Changanyikeni/Bega vs Coastal Union.
  7. Reha FC vs Zakhiem/Kamba Rangers.
  8. Majimaji FC vs Toto Africans/Gipco FC.
  9. Pan African/Villa Squad vs Mwadui FC.
  10. Cosmo vs Green Warrious.
  11. Rhino Rangers vs Nyamongo/Bulyanhulu.
  12. Azam FC vs Madini/Stand FC.
  13. KMC vs Tanzania Prisons.
  14. Forest/Kili Heroes vs Polisi Tanzania.
  15. Majimaji Rangers/Moro Kids vs Mbeya Kwanza.
  16. Geita Gold vs Biashara United.
  17. Ruvu shooting vs Muccoba/Might Elephant.
  18. Yanga vs Ihefu/Tukuyu.
  19. Singida United vs Arusha FC.
  20. Sharp Striker/Usalama vs Friends Rangers.
  21. Dodoma FC vs Kasulu Stars/Home Boys.
  22. Mufindi United vs Alliance FC.
  23. Mbeya City vs Mgambo Shooting.
  24. African Lyon vs Arusha United.
  25. Simba SC vs Mashujaa FC.
  26. La Familia/Area C vs Mawenzi Market.
  27. Mbao FC vs Dar City.
  28. Stand Dortmund/Milambo vs JKT Tanzania.
  29. Mtwivila/Livingstone vs Pamba SC.
  30. Ndanda vs Transit Camp.
  31. Kiayose/African Sports vs Mlale
  32. Boma FC vs Njombe Mji
Tanzanite Marathoni: Wanariadha 3,000 kuchuana

Kwa mara ya kwanza maelfu ya wafukuza upepo kutoka ndani na nje ya nchi ya Tanzania watakimbia mbio kwa kuzunguka ukuta wa machimbo ya madini ya Tanzanite yaliyoko Mirerani katika mbio zilizopewa jina la Tanzanite International Marathoni.

Mashindano hayo yatakayohusisha mbio za kilometa 21 (Half Marathoni) na za kilometa 5 (Fun Run) zitafanyika Januari 27 mwaka 2019 na zinalenga kutangaza madini ya Tanzanite pamoja na kuibua vipaji vya wanariadha.

Waandaji wa mbio hizo chini ya Mwenyekiti wao, Charles Mnyalu wamesema licha ya mbio hizo kutoa ajira pia ni sehemu ya kuunga mkono juhudi za Rais John Magufuli kwa hatua alizochukua kudhibiti rasilimali za madini kwa kujenga ukuta huo wa Mirerani.

Mkuu wa Wilaya ya Simanjiro, Mhandisi Zephania Chaula, akizungumza wakati wa utambulisho wa mbio hizo amesema serikali itatoa ushirikiano wa kutosha kufanikisha mbio hizo huku akiwataka wadau wa michezo kuanzisha mashindano mbalimbali ili kutoa fursa ya ajira kwa wakazi wa mji mdogo wa Mirerani na maeneo mengine nchini.

Takribani wanariadha 3,000 kutoka ndani na nje ya Tanzania wanatarajiwa kushiriki mashindano hayo huku milango ya usajili ikiwa imefunguliwa katika mikoa ya Arusha, Kilimanjaro pamoja na Manyara. 

Arusha yafunika Dodoma Marathon 2018

Mbio za Dodoma Marathon zimefanyika leo jijini Dodoma zikishirikisha wakimbiaji mchanganyiko wakiwemo wanariadha wakubwa kutoka ndani nan je ya mkoa huo.

Mbio hizo zilikuwa katika makundi mawili, yaani Kilomita 21 na Kilomita 42 wanawake kwa wanaume ambapo washiriki kutoka mkoa wa Arusha ndiyo waliofanikiwa kuibuka washindi.

Akizungumza wakati wa kuhitimisha mbio hizo, Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Dkt. Harrison Mwakyembe amewataka wanariadha wa Tanzania kutobweteka na mazoezi, badala yake wapambane na kushiriki mbio mbalimbali za ndani na nje ya nchi.

Katika mbio hizo, upande wa wanaume Marathon, John Karori kutoka Arusha alishika nafasi ya kwanza akitumia muda wa saa 2 dakika 28 na sekunde 42, mshindi wa pili ni Tumaini Leku naye kutoka Arusha akitumia muda wa saa 2 dakika 31 na sekunde 22.

Wengine walioshinda kwa wanaume ni Marco Silvester na wa pili Fabian Joseph huku Gelvas Mayo akishika nafasi ya tatu.

Kwa upande wa wanawake, Kilomita 42 mshindi ni Angelina Joseph kutoka Arusha na wa pili ni Neema Kisuda huku wa tatu akiwa ni Flora Yuda pia kutoka Arusha.

Wanariadha wa Tanzania wang'ara Canada na Japan

Mwanariadha wa Tanzania, Augustino Sulle kutoka mkoani Manyara, amevunja rekodi ya taifa ya marathon iliyokuwa ikishikiliwa na mkongwe Juma Ikangaa tangu mwaka 1989.

Sulle ametumia saa 2 dakika 07 na sekunde 45.9 kwenye mashindano ya Toronto Waterfront Marathon huko Canada na kushika nafasi ya pili nyuma Cam Levins wa Canada ambaye naye amevunja rekodi ya nchi yake.

Katika mbio hizo, bingwa wa Olimpiki ya 2012, Stephen Kiprotich wa Uganda ameshika nafasi ya 7.

Rekodi ya Juma Ikangaa ilikuwa saa 2, dakika 8 na sekunde 1 kwenye New York Marathon, muda ambao ulikuwa bora duniani mwaka huo.

Katika mashindano mengine yaliyofanyika huko Nagai Japan, wakimbiaji 7 kati ya 8 wa Tanzania, wamefanya vizuri na kutoa matumani kwa taifa kuelekea Olimpiki 2020.

Mkenya aweka rekodi mpya mbio za Berlin Marathon

Mwanariadha wa Kenya Eliud Kipchoge ameweka rekodi mpya ya dunia ya mbio za Marathon za Berlin kwa kumaliza mbio katika muda wa saa 2, dakika 1 na sekunde 39.

Kipchoge amevunja rekodi ya Berlin Marathon iliyodumu kwa miaka minne iliyowekwa na Mkenya mwenzie Dennis Kimetto aliyekimbia kwa saa 2, dakika 2 na sekunde 57.

Nafasi ya pili katika mbio hizo imeshikwa na Amos Kipruto na Wilson Kipsang wote ni raia wa Kenya.

Rekodi nne za dunia za mwisho katika mbio za Berlin zimewekwa na kuvunjwa na Wakenya 2011 Patrick Makau aliweka rekodi ya kukimbia kwa (2:03:38) 2013, Wilson Kipsang akavunja rekodi ya Makau na kuandikisha rekodi yake ya kukimbia kwa (2:03:23).

Rekodi ya Kipsang ilidumu kwa mwaka mmoja pekee kwani mwaka 2014 Dennis Kimetto alivunja rekodi hiyo kwa kukimbia saa  (2:02:57)

Rekodi ya Kimeto imedumu kwa miaka minne kabla ya Kipchoge kuivunja Rekodi hiyo Jumapili hii.

Kwa kuvunja rekodi hiyo Kipchoge anatambulika kama mwanaridha bora wa mbio ndefu kwa muda wote duniani.

Kipchoge amekua mtawala wa Berlin Marathon ikiwa ni mara ya tatu kuibuka mshindi kwenye mbio hizo zinazofanyika kila mwaka nchini Ujerumani.

Mwaka 2015 Kipchoge aliibuka mshindi kwa kukimbia kwa saa 2 dakika 40 na sekunde 01, mwaka 2017 Kipchoge akaibuka na ushindi wa saa 2 :03:34 na mwaka huu ameivuka tena ushindi na kwa kuvunja rekodi ya dunia.

Mkenya mwingine, Gladys Cherono ameshinda upande wa wanawake  kwa kukimbia kwa saa 2, dakika 18 na sekunde 10, akiwatangulia Waethiopia Ruti Aga na Tirunesh Dibaba ambaye alikuwa akipewa kubwa ya kushinda.