Test
Michuano ya Afrika: Simba na Mtibwa zachezea vichapo ugenini

Mabingwa wa Tanzania Bara Simba SC wamepoteza mchezo wao wa kwanza wa raundi ya kwanza ya Ligi ya Mabingwa Barani Afrika (CAF CL) kwa kipigo cha mabao 2-1 kutoka kwa Mashetani Wekundu wa Nkana FC katika mchezo uliopigwa mjini Kitwe nchini Zambia.

Simba ilionekana kuelemewa zaidi kipindi cha kwanza cha mchezo na kuruhusu bao la kwanza lilifungwa na Ronald Kampamba dakika ya 27 baada ya kazi nzuri iliyofanywa na Hassan Kessy.

Kipindi cha pili Simba walionekana kuimarika na kukianza kwa kusukuma mashambulizi langoni kwa Nkana lakini walijikuta wakifanya makosa katika safu yao ya ulinzi na kuruhusu bao la pili, lililotiwa kimiani na Kelvin Kampamba dakika ya 56.

Simba walipata bao lao pekee dakika ya 73 kwa mkwaju wa penati uliofungwa na Nahodha wao John Bocco baada ya Meddie Kegere kuangushwa ndani ya eneo la hatari.

Kwa matokeo hayo sasa Simba itahitaji ushindi wa kuanzia bao 1-0 katika mchezo wa marudiano utakaopigwa Jijini Dar es Salaam, wiki moja ijayo.

Katika mchezo wa Kombe la Shirikisho, Mtibwa Sugar imepoteza mchezo wake kwa kufungwa mabao 3-0 na KCCA ya Uganda katika mchezo uliopigwa Jijini Kampala Uganda.

Mtibwa italazimika kutafuta ushindi wa mabao 4-0 katika mchezo wa maruadiano utakaopigwa Jijini Dar es Salaam wiki moja ijayo ili kusonga mbele.

Tegete azinduka, Kagera Sugar ikiibana Stand United

Stand United imegawana pointi na Kagare Sugar kwa kufungana bao 1-1 katika mchezo wa Ligi Kuu Tanzania Bara uliopigwa leo kwenye Uwanja wa Kambarage mjini Shinyanga.

Wenyeji Stand United ndiyo waliotangulia kupata bao dakika ya 18 kupitia kwa Datus Peter baada ya kuwazidi maarifa mabeki wa Kagera Sugar.

Kagera Sugar ambao walionekana kucheza vizuri zaidi hasa kipindi cha kwanza, walitulia na kufanikiwa kusawazisha goli hilo dakika ya 35 kupitia kwa mshambuliaji wake Jerson Tegete, akimalizia pasi ya Raadhan Kapera.

Katika mchezo mwingine uliopigwa leo mapema, JKT Tanzania imeendelea kubanwa mbavu nyumbani baada ya leo kulazimishwa suluhu na Singida United, kwenye Uwanja wa Meja Jenerali Isamuhyo Jijini Dar es Salaam.

Timu zote mbili zilifanya mashambulizi ya kuviziana huku wenyeji JKT wakipoteza nafasi kadhaa za mabao kutokana na kukosa umakini kwa washambulizji wake, licha ya umahiri uliooneshwa na kipa wa Singida United, Ally Mustapha aliyesimama imara langoni.

Ligi hiyo itaendelea kesho Jumamosi kwa mchezo mmoja kupigwa utakaozikutanisha Mbeya City ambayo itakuwa mwenyeji wa Lipuli FC kwenye Uwanja wa sokoine Jijini Mbeya.

Waliopenya Tuzo ya Mwanasoka Bora wa Afrika, watajwa

Shirikisho la Soka Barani Afrika (CAF) limetangaza majina kumi ya wachezaji watakaowania Tuzo ya Mwanasoka Bora wa Afrika mwaka 2018.

Orodha hii ni baada ya mchujo kutoka katika orodha ya wachezaji 34 waliotangazwa wiki mbili zilizopita uliotokana na kura za wajumbe wa kamati ya ufundi ya CAF.

Mbali na orodha ya wachezaji bora wa kiume, pia imetangaza orodha ya wachezaji kumi wanaowania tuzo ya mwanasoka bora wa kike, wachezaji watatu wanaowania tuzo ya mwanasoka bora kijana, na makocha watatu wanaowania tuzo ya kocha bora wa timu ya wanaume.

Vipengele vingine ni tuzo ya kocha bora wa timu ya wanawake ambapo makocha watatu wametajwa, tuzo ya timu bora ya wanaume inayowaniwa na timu tatu, pamoja na tuzo ya timu bora ya wanawake.

Hatua ya mwisho ya upigaji kura kumpata mwanasoka bora wa Afrika itajumuisha makocha na manahodha wa timu za taifa za mataifa yote 54 wanachama wa CAF, wachezaji wastaafu, makocha wa vilabu vilivyofika hatua ya robo fainali kwenye Ligi ya Mabingwa Afrika pamoja na wanahabari za michezo.

Sherehe za utoaji wa tuzo hizo zitafanyika Januari 8, 2019 katika mji wa Dakar, Senegal.  

 Orodha kamili iko hivi

 Mwanasoka Bora wa Mwaka (Wanaume)

  1. Alex Iwobi (Nigeria & Arsenal)
  2. Andre Onana (Cameroon & Ajax)
  3. Anis Badri (Tunisia & Esperance)
  4. Denis Onyango (Uganda & Mamelodi Sundowns)
  5. Mehdi Benatia (Morocco & Juventus)
  6. Mohamed Salah (Egypt & Liverpool)
  7. Pierre-Emerick Aubameyang (Gabon & Arsenal)
  8. Riyad Mahrez (Algeria & Manchester City)
  9. Sadio Mane (Senegal & Liverpool)
  10. Walid Soliman (Egypt & Ahly)

 Mwanasoka Bora wa Mwaka (Wanawake)

  1. Abdulai Mukarama (Ghana & Northern Ladies)
  2. Asisat Oshoala (Nigeria & Dilian Quanjian)
  3. Bassira Toure (Mali & AS Mande)
  4. Chrestinah Thembi Kgatlana (South Africa & Houston Dash)
  5. Elizabeth Addo (Ghana & Seattle Reign)
  6. Francisca Ordega (Nigeria & Washington Spirit)
  7. Gabrielle Aboudi Onguene (Cameroon & CSKA Moskow)
  8. Janine Van Wyk (South Africa & Houston Dash)
  9. Onome Ebi (Nigeria & Hekan Huisanhang)
  10. Raissa Feudjio (Cameroon & Aland United)
  11. Tabitha Chawinga (Malawi & Jiangsu Suning)

 Mwanasoka Bora Kijana.

  1. Achraf Hakimi (Morocco & Borussia Dortmunmd)
  2. Franck Kessie (Cote d’Ivoire & AC Milan)
  3. Wilfred Ndidi (Nigeria & Leicester City)

 Kocha Bora wa Timu ya Taifa ya Wanaume

  1. Aliou Cisse (Senegal)
  2. Herve Renard (Morocco)
  3. Moine Chaabani (Esperance)

 Kocha Bora wa Timu ya Taifa ya Wanawake

  1. Desiree Ellis (South Africa)
  2. Joseph Brian Ndoko (Cameroon)
  3. Thomas Dennerby (Nigeria)

 Timu Bora ya Taifa (Wanaume)

  1. Madagascar
  2. Mauritania
  3. Uganda

 Timu Bora ya Taifa (Wanawake)

  1. Cameroon
  2. Nigeria
  3. South Africa
Simba, Yanga zapangiwa wapinzani Kombe la Shirikisho la Azam Sports

Droo ya raundi ya tatu ya msimu wa nne wa michuano ya Kombe la Shirikisho la Azam Sports (Azam Sports Federation Cup) imefanyika katika Studio za Azam TV Dar es Salaam ikihusisha timu za Ligi Kuu, Ligi Daraja la Kwanza na timu zilizoshinda katika hatua za awali zilizohusisha timu za daraja la pili pamoja na mabingwa wa mikoa.

Droo hiyo imeshuhudia vigogo wa soka nchini Yanga, Simba na Azam zikipangwa kucheza nyumbani, ambapo Yanga watacheza na mshindi kati ya Ihefu FC na Tukuyu Stars zote za Mbeya huku Simba ikipangwa na Mashujaa FC ya Kigoma na Azam FC ikipangwa kucheza na mshindi kati ya Madini FC na Stand FC ya Babati.

Mechi za raundi hiyo zitapigwa kuanzia Desemba 21 hadi 24 mwaka huu.

Matokeo ya droo hiyo kwa mechi zote 32 iliyoendeshwa na TFF ikishuhudiwa na wawakilishi wa vilabu, ni kama ifuatavyo:-

  1. Namungo FC vs Sahare/Deportivo.
  2. Kagera Sugar vs Geita/Electricity.
  3. Mtibwa Sugar vs Kiluvya United.
  4. Lipuli FC vs Lahela FC.
  5. Stand United vs Ashanti United.
  6. Changanyikeni/Bega vs Coastal Union.
  7. Reha FC vs Zakhiem/Kamba Rangers.
  8. Majimaji FC vs Toto Africans/Gipco FC.
  9. Pan African/Villa Squad vs Mwadui FC.
  10. Cosmo vs Green Warrious.
  11. Rhino Rangers vs Nyamongo/Bulyanhulu.
  12. Azam FC vs Madini/Stand FC.
  13. KMC vs Tanzania Prisons.
  14. Forest/Kili Heroes vs Polisi Tanzania.
  15. Majimaji Rangers/Moro Kids vs Mbeya Kwanza.
  16. Geita Gold vs Biashara United.
  17. Ruvu shooting vs Muccoba/Might Elephant.
  18. Yanga vs Ihefu/Tukuyu.
  19. Singida United vs Arusha FC.
  20. Sharp Striker/Usalama vs Friends Rangers.
  21. Dodoma FC vs Kasulu Stars/Home Boys.
  22. Mufindi United vs Alliance FC.
  23. Mbeya City vs Mgambo Shooting.
  24. African Lyon vs Arusha United.
  25. Simba SC vs Mashujaa FC.
  26. La Familia/Area C vs Mawenzi Market.
  27. Mbao FC vs Dar City.
  28. Stand Dortmund/Milambo vs JKT Tanzania.
  29. Mtwivila/Livingstone vs Pamba SC.
  30. Ndanda vs Transit Camp.
  31. Kiayose/African Sports vs Mlale
  32. Boma FC vs Njombe Mji
Simba na Mtibwa mguu sawa ugenini michuano ya Afrika

Wawakilishi wawili wa Tanzania katika michuano ya vilabu barani Afrika Simba SC na Mtibwa Sugar wako ugenini katika mataifa mawili tofauti kwaajili ya mechi za raundi ya kwanza.

Mtibwa ambao wanashiriki michuano ya Kombe la Shirikisho barani Afrika wako nchini Uganda ambako itacheza na KCCA.

Msafara wa Mtibwa umejumuisha watu 28 wakiwemo wachezaji 20 na viongozi wanane ambapo kocha Zuberi Katwila amesema kikosi chake kimejiandaa vizuri kusaka ushindi kwenye mchezo huo.

Nao mabingwa wa Tanzania Bara Simba SC wako nchini Zambia kuwakabili Nkana FC katika michuano Klabu Bingwa barani Afrika.

Mchezo huo utachezwa Desemba 15, mwaka huu kwenye Uwanja wa Nkana uliopo jijini Kitwe na mechi ya marudiano itafanyika Desemba 23, mwaka huu kwenye Uwanja wa Taifa jijini Dar es Salaam. 

Simba imesonga mbele katika michuano hiyo baada ya kuitoa Mbabane Swallows ya eSwatini katika hatua ya awali kwa kuifunga jumla ya mabao 8-1. 

African Lyon yaibana Mbao FC CCM Kirumba

Mchezo mmoja wa Ligi Kuu Soka Tanzania Bara (TPL) umechezwa leo kwenye Uwanja wa CCM Kirumba, Mwanza wenyeji Mbao FC wameshindwa kuutumia vyema uwanja huo baada ya kulazimishwa suluhu na African Lyon ya Dar es Salaam.

Mara baada ya mchezo huo Kocha wa Mbao, Amri Said amesema kilichowaponza kwenye mchezo wa leo ni uchovu kwa wachezaji uliosababishwa na safari wakitoka kucheza michezo miwili ya ugenini, mmoja wakitoka suluhu dhidi ya Ndanda SC mjini Mtwara na mwingine wakifungwa 4-0 dhidi ya Azam FC jijini Dar es Salaam.

Said pia hakusita kuipongeza African Lyon kwa kuonesha mchezo wa ushindani, huku kocha wa Lyon, Adam Kipatacho akisema kilichowapa alama moja kwenye mchezo huo ni nidhamu ya wachezaji wake ambao walicheza kwa kuwaheshimu Mbao na kufuata maelekezo.

Kwa matokeo hayo Mbao FC imesogea kutoka nafasi ya tisa hadi nafasi ya saba ikiwa na pointi 21 huku African Lyon nayo ikitoka nafasi ya 19 hadi ya 18 baada ya kufikisha pointi 12.

Ligi Kuu Tanzania Bara itaendelea Ijumaa hii (Desemba 14, 2018) kwa mechi mbili na zote zitakuwa LIVE Azam Sports 2 kama ifuatavyo.

Saa 8:00 mchana - JKT Tanzania vs Singida United, 
Saa 10:00 jioni - Stand United vs Kagera Sugar.

Waliopitishwa kugombea nafasi za uongozi Yanga watajwa

Kamati ya Uchaguzi ya Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF) imetangaza majina yaliyopitishwa kwenye usaili wa wagombea uongozi wa Klabu ya Yanga.

Katika nafasi ya mwenyekiti, wagombea waliochukuwa na kurudisha fomu walikuwa watatu ambapo wagombea waliopitishwa ni wawili Baraka Igangula na Jonas Tiboroha huku mgombea Erick Minga akienguliwa kufuatia taarifa zake alizojaza kwenye fomu kutofautiana na nyaraka halisi.

Nafasi ya makamu mwenyekiti wagombea waliopitishwa ni watatu ambao ni Titus Osoro, Pindu Luhoyo na Salum Magege Chota huku mgombea mmoja Yona Kevela akienguliwa kwa matakwa ya kikatiba baada ya kuchukua fomu kugombea nafasi mbili kwa wakati mmoja yaani mwenyekiti na makamu mwenyekiti.

Katika nafasi ya ujumbe waliopitishwa ni Athanas Kazighe, Ramadhan Said, Salim Rupia, Dominic Francis, Shafii Amri, Benjamin Mwakasonda, Christopher Kashiririka, Ally Msigwa, Silvester Haule, Arafat Haji, Frank Kalokole na Said Kambi.

Kwa mujibu wa taarifa ya kamati hiyo, wagombea wanne hawakufika kwenye usaili. Wagombea hao ni Hamad Islam, Seko Kongo, Leonard Marango na Benard Mabula ambao kwa mujibu wa kanuni wameenguliwa katika uchaguzi.

Kamati hiyo imesema pia kuwa wagombea ambao hawakupitishwa wana haki ya kukata rufaa kwenye Kamati ya Rufaa ya Uchaguzi ya TFF.

Usaili ulifanyika kwa siku 3 mfululizo kuanzia Desemba 6-8, 2018 katika ofisi za makao makuu ya TFF yaliyopo Karume Jijini Dar es Salaam.